14
Mar 23
คณะผู้บริหารและสมาชิกสภาเข้าร่วมพิธีปัจฉิมนิเทศ และมอบวุฒิบัตรนักเรียนจบการศึกษาระดับอนุบาลปีที่ 3 สัมพันธ์วันลูกรัก ท.5 โรงเรียนเทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร)
วันที่ 14 มีนาคม 2566 นางประภาพร อัศวเหม นายกเทศมนตรีสมุทรปราการ เป็นประธานในพิธีปัจฉิมนิเทศและมอบวุฒิบัตรจบการศึกษานักเรียนระดับชั้่นอนุบาล ปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2565 จำนวน 20 คน ในงานสัมพันธ์ลูกรัก ท.5 โรงเรียนเทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) พร้อมนำคณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการ นายสมนึก เตรณานนท์, นายธนเสฏฐ์ อุดมวงค์ยนต์, นายสรวิศ เต่าทอง รองนายกเทศมนตรี นายสิทธิชัย เกษรสิทธ ปลัดเทศบาล นายประสิทธิ์ แพใหญ่, นางอุษณี กิ่งคำวงค์, จ่าเอกสิทธิ์ทัศน์ แก้วไพยทูล รองปลัดเทศบาล และคณะสมาชิกเทศบาล ร่วมแสดงความยินดีแก่เด็กนักเรียน โรงเรียนเทศบาล 5 ที่จบการศึกษาระดับอนุบาลชั้นปีที่ 3 เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้เด็กๆ เกิดภาคภูมิใจกับความสำเร็จในวันสำคัญด้านการศึกษา ซึ่งนับเป็นปัจจัยสำคัญในการปูพื้นฐานจิตใจ ให้เด็กมีความสุข มีความทรงจำที่ดี และรักในการศึกษาเรียนรู้ต่อไปได้ในอนาคต
ทั้งนี้ ตามนโยบายส่งเสริมด้านการศึกษา คณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการ พร้อมสนับสนุนส่งเสริมคุณภาพการศึกษาและพัฒนาศักยภาพของเด็กและเยาวชนในทุกด้านอย่างต่อเนื่อง เพื่อประสิทธิภาพและประสิทธิผลที่ดีทางการศึกษา ให้เด็กและเยาวชนของเทศบาลนครสมุทรปราการ เติบโตเป็นคนดีและคนเก่งของชุมชน สังคมและประเทศชาติต่อไป ด้วยความห่วงใยจากคณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการ
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%201.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%202.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%203.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%204.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%205.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%205.5.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%206.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%207.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%208.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%209.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%2011.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%20%E0%B8%97.5%2010.jpg)