30
Jan 23
แจ้งประชาสัมพันธ์เฝ้าระวังระดับน้ำขึ้นสูง 3 เมตรขึ้นไป ในเขตพื้นที่ ประจำวันที่ 1-10 กุมภาพันธ์ 2566
แจ้งประชาสัมพันธ์เฝ้าระวังระดับน้ำขึ้นสูง 3 เมตรขึ้นไป ในเขตพื้นที่ ประจำวันที่ 1-10 กุมภาพันธ์ 2566
สถานีป้อมพระจุลจอมเกล้า กรมอุทกศาสตร์ กองทัพเรือ แจ้งประชาสัมพันธ์เฝ้าระวังระดับน้ำขึ้นสูง 3 เมตรขึ้นไปในพื้นที่ เหนือระดับน้ำทะเลต่ำสุด ประจำวันที่ 1-10 กุมภาพันธ์ 2566 อาจทำให้เกิดน้ำท่วมฉับพลัน และอาจส่งผลกระทบต่อประชาชนที่อาศัยบริเวณชายฝั่งอ่าวไทย ริมแม่น้ำ คู คลอง และพื้นที่ลุ่มต่ำ ขอให้ประชาชนโปรดเฝ้าระวังผลกระทบที่เกิดขึ้นจากระดับน้ำ ยกของขึ้นที่สูง เก็บปลั๊กไฟ เครื่องใช้ไฟฟ้าให้พ้นน้ำ และติดตามสถานการณ์ระดับน้ำอย่างใกล้ชิด ด้วยความห่วงใยจากคณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการ
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%20%E0%B8%81%E0%B8%9E.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%20%E0%B8%81%E0%B8%9E2.jpg)