22
Jul 22
คณะผู้บริหารเทศบาลให้โอวาทแก่ตัวแทนนักเรียนก่อนเดินทางเข้าร่วมการแข่งขันทักษะทางวิชาการระดับภาคตะวันออก
คณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการ นำโดย นายสมนึก เตรณานนท์ รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วยนางอุษณี กิ่งคำวงค์ รองปลัดเทศบาลรักษาราชการแทนปลัดเทศบาล จ่าเอกสิทธิ์ทัศน์ แก้วไพยทูล รองปลัดเทศบาล นางสาวศศิธร โยคาพจร ผู้อำนวยการกองการศึกษา และผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัดเทศบาลนครสมุทรปราการ ได้ให้โอวาทแก่ตัวแทนนักเรียนจากโรงเรียนในสังกัดเทศบาลทั้ง 5 โรงเรียน จำนวน 311 คน ณ ห้องประชุมโรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) ก่อนออกเดินทางเพื่อเข้าร่วมการแข่งขันทักษะทางวิชาการ ระดับภาคตะวันออก ประจำปีงบประมาณ 2565 ณ เทศบาลเมืองวังน้ำเย็น อำเภอวังน้ำเย็น จังหวัดสระแก้ว ในระหว่างวันที่ 21-24 กรกฎาคม 2565 โดยคณะผู้บริหารได้เล็งเห็นความสำคัญในการพัฒนาทักษะ ความรู้ความสามารถให้แก่เยาวชน เพื่อนำประสบการณ์ไปต่อยอดเป็นทักษะที่จำเป็นในการดำเนินชีวิตต่อไป
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%97.1%20%E0%B9%81%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%95%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%81%201.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%97.1%20%E0%B9%81%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%95%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%81%204.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%97.1%20%E0%B9%81%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%95%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%81%205.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%97.1%20%E0%B9%81%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%95%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%81%202.jpg)