05
Jul 22
เทศบาลนครสมุทรปราการ มีกำหนดจัดกิจกรรมสืบสานประเพณีวันเข้าพรรษา ตามโครงการส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมและประเพณีถวายเทียนจำนำพรรษา ประจำปี 2565
เทศบาลนครสมุทรปราการ มีกำหนดจัดกิจกรรมสืบสานประเพณีวันเข้าพรรษา ตามโครงการส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมและประเพณีถวายเทียนจำนำพรรษา ประจำปี 2565 โดยจะจัดขึ้นในวันอังคาร ที่ 12 กรกฎาคม 2565 ระหว่างเวลา 07.00 น. - 12.00 น. ณ บริเวณศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ กิจกรรมประกอบด้วยการจัดขบวนรถแห่เทียนจำนำพรรษาจากภาครัฐ เอกชน และชุมชนในเขตเทศบาลนครสมุทรปราการ เคลื่อนขบวนแห่ออกจากศาลากลางจังหวัดไปตามถนนประโคนชัยถึงสี่แยกนายแห เพื่อให้ประชาชนในพื้นที่ได้อนุโมทนาร่วมบุญ เริ่มเคลื่อนขบวนแห่เทียน ในเวลา 10.00 น. และนำต้นเทียนจำนำพรรษา พร้อมเครื่องไทยธรรมไปถวายตามวัดต่างๆ ในเขตเทศบาลนครสมุทรปราการ เพื่อให้ทางวัดได้ใช้ประโยชน์ต่อไป
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B9%81%E0%B8%AB%E0%B9%88%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99.jpg)