09
Apr 23
คณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการร่วมพิธีเปิดกิจกรรม "สมุทรปราการปั่นรำลึก 130 ปี ร.ศ.112" ณ บริเวณศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ
วันที่ 9 เมษายน 2566 นางประภาพร อัศวเหม นายกเทศมนตรีนครสมุทรปราการ นำคณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการ เข้าร่วมพิธีเปิดกิจกรรม "สมุทรปราการปั่นรำลึก 130 ปี ร.ศ.112" ณ บริเวณศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ ซึ่งจัดขึ้นโดยความร่วมมือระหว่าง องค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรปราการ และ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรปราการ ร่วมด้วย จังหวัดสมุทรปราการ หอการค้าจังหวัดสมุทรปราการ และ เทศบาลนครสมุทรปราการ โดยมี ดร.สุรเกียรติ์ เสถียรไทย รองประธานมูลนิธิพระบรมราชาอนุเสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 ณ ป้อมพระจุลจอมเกล้า อดีตรองนายกรัฐมนตรี เป็นประธานในพิธีเปิด นายศุภมิตร ชิณศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ กล่าวรายงาน และ นางสาวนันทิดา แก้วบัวสาย นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรปราการ กล่าวขอบคุณแขกผู้มีเกียรติและนักกีฬาทุกท่านที่เห็นความสำคัญและเข้าร่วมกิจกรรมเพื่อร่วมกันส่งเสริมการออกกำลังกายเชิงท่องเที่ยวสถานที่สำคัญในจังหวัดสมุทรปราการในครั้งนี้
ข้อมูลเพิ่มเติม
กิจกรรมสมุทรปราการปั่นรำลึก 130 ปี ร.ศ.112
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%991.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%992.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%993.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%994.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%995.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%996.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%997.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%998.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%999.jpg)