27
Jul 23
คณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการร่วมกิจกรรม Big Cleaning Day ถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2566 ณ โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ)
วันที่ 27 กรกฎาคม 2566 คณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการ นายสมนึก เตรณานนท์, นายธนเสฏฐ์ อุดมวงค์ยนต์ รองนายกเทศมนตรี นายประสิทธิ์ แพใหญ่, นางอุษณี กิ่งคำวงค์ รองปลัดเทศบาล พร้อมด้วย คณะสมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ครู บุคลากร และนักเรียนโรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) ร่วมกันจัดกิจกรรม 5ส (Big Cleaning Day) ทำความสะอาดบริเวณลานเอนกประสงค์ โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) ตามแนวทางโครงการ "วัด ประชารัฐ สร้างสุข" เพื่อส่งเสริมการมีส่วนร่วมของทุกภาคส่วน ในการร่วมกันจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2566 ด้วยความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/27%20%E0%B8%81.%E0%B8%84.%20B.png)