25
Jul 23
คณะผู้บริหารเทศบาลมอบเงินสนับสนุนชุมชนในการจัดขบวนรถแห่เทียนพรรษา
วันที่ 25 กรกฎาคม 2566 นางประภาพร อัศวเหม นายกเทศมนตรีนครสมุทรปราการ นายสมยศ อ้นโต รองประธานสภาเทศบาล พร้อมด้วย คณะผู้บริหารเทศบาล คณะสมาชิกสภาเทศบาล และ หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมประชุมชี้แจงรายละเอียดการจัดโครงการส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมและประเพณีถวายเทียนจำนำพรรษา ประจำปี 2566 ณ ห้องประชุมชั้น 3 สำนักงานเทศบาลนครสมุทรปราการ (หอชมเมืองสมุทรปราการ) และร่วมกันมอบเงินสนับสนุนการตกแต่งขบวนรถแห่เทียนและต้นเทียนจำนำพรรษา ให้กับชุมชนในเขตพื้นที่ที่จะเข้าร่วมขบวนแห่เทียนพรรษา ซึ่งจะจัดขึ้น ณ บริเวณศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ ในวันจันทร์ ที่ 31 กรกฎาคม 2566 ทั้งนี้ เพื่อเป็นการสนับสนุนส่งเสริมและสร้างการมีส่วนร่วม ระหว่างภาครัฐ ชุมชน และประชาชน ในการร่วมกันสืบสานและอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีที่ดีงามของไทยให้คงอยู่สืปไป ซึ่งแนวทางที่คณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการถือปฏิบัติกันมาอย่างต่อเนื่อง
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/25%20%E0%B8%81.%E0%B8%84.%20%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99.png)