18
Mar 23
คณะผู้บริหารและสมาชิกสภาเข้าร่วมพิธีปัจฉิมนิเทศและแนะแนวการศึกษา นักเรียนจบการศึกษาระดับอนุบาลปีที่ 3 โรงเรียนอนุบาลเทศบาลนครสมุทรปราการ ณ ศูนย์เยาวชนเทศบาลนครสมุทรปราการ
วันที่ 18 มีนาคม 2566 นางประภาพร อัศวเหม นายกเทศมนตรีนครสมุทรปราการ เป็นประธานในพิธีปัจฉิมนิเทศ แนะแนวการศึกษา พร้อมมอบวุฒิบัตรจบการศึกษานักเรียนระดับชั้่นอนุบาล ปีที่ 3 โรงเรียนอนุบาลเทศบาลนครสมุทรปราการ จำนวน 39 คน และมอบเกียรติบัตรครูและบุคลากรทางการศึกษาดีเด่น ประจำปีการศึกษา 2565 พร้อมนำคณะผู้บริหารเทศบาลนครสมุทรปราการ นายสมนึก เตรณานนท์, นายธนเสฏฐ์ อุดมวงค์ยนต์, นายสรวิศ เต่าทอง รองนายกเทศมนตรี นายประสิทธิ์ แพใหญ่, นางอุษณี กิ่งคำวงค์, จ่าเอกสิทธิ์ทัศน์ แก้วไพยทูล รองปลัดเทศบาล และ คณะสมาชิกสภาเทศบาล ร่วมแสดงความยินดี ชมนิทรรศการผลงานทางวิชาการและการแสดงความสามารถของเด็กนักเรียนที่จบการศึกษาระดับอนุบาลชั้นปีที่ 3 เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้เด็กๆ เกิดภาคภูมิใจกับความสำเร็จในวันสำคัญด้านการศึกษา ซึ่งนับเป็นปัจจัยสำคัญในการปูพื้นฐานจิตใจ ให้เด็กมีความสุข มีความทรงจำที่ดี และรักในการศึกษาเรียนรู้ต่อไปได้ในอนาคต
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A31.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A32.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A33.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A34.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A35.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A36.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A37.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A38.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A39.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A310.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A310.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A311.jpg)
![](https://www.samutprakancity.go.th/uploads/files/original/%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%92%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A312.jpg)